![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/Back-home.jpg)
การเดินทางไปนครปฐมของเรานั้นคือการเดินทางด้วยรถสาธารณะ ปกติเราก็จะนั่ง Grab หรือ Taxi ไปกันนะคะ แต่บอกเลยว่ารอบนี้พิเศษมาก พาแฟนเดินทางด้วยรถเมล์ สาธารณะ และไปนั่งรถไฟต่อกันอีกทีจ้า
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86127-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86129-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86128-461x1024.jpg)
เป็นความสุขและการสร้างประสบการณ์ในการขึ้นรถเมล์ให้กับแฟน เพื่อให้เขาได้รับรู้การใช้ชีวิตในประเทศไทย การเดินทางเป็นสิ่งหนึ่งที่จะต้องเรียนรู้ ไม่ว่าจะเป็นรถตู้ รถเมล์ รถแท๊กซี่ รถไฟฟ้า รถไฟปู้นๆ เรือ เครื่องบิน ฯลฯ ชีวิตคนเราไม่ได้สวยหรูอยู่เสมอ แต่เราควรที่จะเรียนรู้เส้นทางชีวิตทุกรูปแบบ ตั้งแต่เดินบนเดิน ยันลอยบนฟ้า เดินทางน้ำ ทุกเส้นทาง เป็นสิ่งที่เราต้องเรียนรู้ เพิ่มประสบการณ์ในการใช้ชีวิตให้มากขึ้น
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86104s-1024x461.jpg)
รอฉันอยู่ที่ชานชลา
ก่อนจะไปขึ้นรถไฟกัน มีเวลาเยอะมาก เลยไปหากาแฟกกินยามเช้าก่อนจ้า ที่ไหนดีๆๆ ก็ต้องที่อเมซอน สิเพราะเป็นที่เดียวที่ประหยัดได้ดีสุด ถ้าอีกเจ้าราคาก็จะสูงไป 5555 เอ๊ะ….. หรือเราเป็นคนงกนะ 55555
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86092-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86099-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86098-461x1024.jpg)
ความสุขระหว่างรอรถไฟความหวานต่อกันก็มี แต่ความกวน ความสนุกเฮฮา นั้นมีมากกว่า 55555 ทุกเส้นทางคือการเรียนรู้ ป่ะ ไปดูบรรยากาศบนรถไฟ ปู้นๆ กันเถอะ
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86114s-1024x461.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/signal-2022-01-23-101418_008-768x1024.jpeg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/signal-2022-01-23-101418_007-768x1024.jpeg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/signal-2022-01-23-101418_009-768x1024.jpeg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86109-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/02/86115-461x1024.jpg)
ความสุขที่มีกันและกัน ขอให้มีความสุขแบบนี้ไปตลอดจนแก่จนเฒ่ากันเลยจ้าาาา