![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/cover-4-1.jpg)
สวัสดีค่ะ วันนี้เราและแฟนได้ไปเดินเล่น ถ่ายภาพและสัมผัสใกล้ชิดกับดาราชื่อดังระดับโลกกันมาด้วยแหละ เลยอยากจะเอาความสุข ความประทับใจมาฝากหลายๆคนเลยจ้า ซึ่งตอนแรกเราก็คิดว่า มันก็แค่หุ่นจะไปสนุกไปมันส์ ไปตื่นเต้นได้ยังไงกันนะ แต่ความเป็นจริงแล้ว คนที่ทำให้เรามีความสุข ความสนุกรอยยิ้ม เสียงหัวเราะ ก็คือคนข้างๆที่ไปด้วยกันกับเรานั้นเอง
พิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งมาดามทุซโซ ในกรุงเทพฯ เป็นพิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งในเครือมาดามทุซโซ สร้างโดยเมอร์ลิน เอนเตอร์เทนเมนต์ กรุ๊ป ที่ศูนย์การค้า “สยามดิสคัฟเวอรี่เซ็นเตอร์” หุ่นขี้ผึ้งมาดามทุชโซ ประกอบด้วย ห้องพระบรมราชวงศ์ไทย ที่ได้รับพระบรมราชานุญาตให้ปั้นพระรูปหุ่นขี้ผึ้ง นอกจากนี้ ยังมีหุ่นขี้ผึ้งบุคคลสำคัญจากหลากหลายวงการทั้งไทยและต่างประเทศ รวมกันจำนวนมาก
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2064-1024x768.jpg)
ในพิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งมาดามทุซโซก็จะมีบุคคลหลายๆบุคคลสำคัญ หรือหลายๆเหตุการณ์ที่ประทับใจ ทั้งนักร้อง นักแสดง นักการเมือง นักกีฬา นักศิลปะ นักวิทยาศาสตร์ อื่นๆอีกมากมาย
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2095-1024x768.jpg)
เดียวเราไปชมภาพอื่นๆกันต่อเลยดีกว่าจ้าเพราะความสนุกไม่มีที่สิ้นสุดกับพวกเรา เช่นเดียวกับความรักของเราที่ไม่มีจืดจาง
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/7eba1bdc-0b20-427d-aca9-c9486c9221a9-1024x576.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/580a6564-d7a2-46d9-bdc6-6cf73835bcd9-1024x576.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/4d3d9503-3eee-4355-b3c3-12d2fe18cd27-1024x576.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2073-1024x768.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2060-1024x768.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2079-1024x768.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2099-1024x768.jpg)
ก็จะมีคนสำคัญในอดีตมากมาย ให้เราได้ถ่ายรูปคู่ แถมบางรายการก็ยังมีการแสดงให้เราได้ชมด้วยนะจ๊ะ ความสนุกยังไม่จบ ยังมีแนวฮอลลีวู้ด นักแสดงต่างๆกันอีก
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/3fdc6c62-10d6-4669-8fa7-90d937372df2-576x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/11e3117c-f16e-4f09-a610-65b35ce2f637-576x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/1146a416-8af0-4f40-83db-10a96253f279-576x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/1642575197621.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2080-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2092-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2066-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2096-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2104-768x1024.jpg)
แถมยังมีมุมของดีเจให้เล่นกันอีกด้วยนะคะ
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2108-1-768x1024.jpg)
หลังจากที่เล่นเป็นดีเจกันแล้วเราก็ไปต่อกันที่ หนัง 4D Effect น้ำกระจาย หิมะตกกันเลยทีเดียวจ้า
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/fa86650c-8017-4ec5-ac81-ecb9dc389cb5-1-1024x576.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2110-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2117-1-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/12f8c5f2-db0d-4692-a752-b416d8f6e603-576x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2126-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2121-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_2128-768x1024.jpg)
ความสนุกของทริปนี้อยู่ที่คนข้างกายของเรา ขอบคุณที่อยู่ข้างกันมาเรื่อยๆ และขอให้รักกันไปตลอด