![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/cover-4.png)
คิดจะพักคิดถึงคาเฟ่ วันนี้ได้ไปนั่งพักที่คาเฟ่แถว BTS ปุณณวิถี เป็นคาเฟ่น่ารักๆ นั่งกินติ่มซำ ซาลาเปา และพวกโมจิ ต่างๆ ซึ่งเป็นอีกหนึ่งสไตล์ที่น่ารัก และมีหลายสาขากันด้วยนะคะ แอบมีเข้าไปสืบในเว็บไซต์มา ^_^
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_512022_220108_15-1024x461.png)
การตกแต่งภาพในร้านก็จะเป็นสไตล์ของญี่ปุ่น (Janpandi Style) ซึ่งเป็นการใช้ไม้ แสงไฟ รวมถึงรูปแบบของการตกแต่งภายในร้านให้มี Mood&Tone สไตล์นั้นจ้า
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_512022_220108_11-1024x461.png)
บรรยากาศภายในร้านก็จะจัดมุม จัดโซนให้ดูมินิมอล เรียบๆ น่านั่ง และ น่าเข้ามานั่งทำงาน หรือ นั่งรอเพื่อนกันอีกด้วยนะคะ บอกเลยว่าน่ารัก เดียวเราไปดูซาลาเปาที่เราสั่งมาชิมกันดูบ้างนะจ้า
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_512022_220108_1.png)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_512022_220108_4.png)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_512022_220108_2.png)
แต่วันนี้เราได้กิน เปาครีมคัสตาร์ด และโกโก้เย็น อยากบอกว่าแค่นี้ก็น่ารักแล้ว ประทับใจกับความน่ารักของทิชชู น้อง กอไก่ ^_^ รสชาติของโกโก้และซาลาเปา บอกเลยว่า อร่อย นุ่มลิ้นมากจ้า ใครผ่านมาแถวนี้ ลองแวะเข้าไปชิมดูกันได้นะคะ