![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/cover-4-3.png)
ABar Rooftop เอบาร์ รูฟท็อป ดริ๊ง กันหน่อย ฮิ้วววววววว
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/52459010_2125150974187171_5667917952251330560_n-1024x576.jpg)
วันนี้มาดื่มกับเพื่อนที่ ABar RoofTop ชั้น 38, โรงแรม แบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค (Marriott Marquis Queen’s Park) กรุงเทพฯ ใกล้ BTS พร้อมพงษ์ พนักงานดูแลดี เอาขนมมันฝรั่งไปให้กินด้วย น่ารักจ้า
มาดูบรรยากาศของร้านกัน บรรยากาศของร้านก็จะมีความเป็นส่วนตัวมากๆ แอบมืดมากด้วยคะ 5555 แต่ก็ลมเย็นสบาย
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0008-1-1024x768.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0004-1-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0005-1-768x1024.jpg)
ก็เดินหาที่นั่งก่อน และ พนักงานก็มาต้อนรับอย่างดีเลยค่ะ น่ารักๆ เอา มันฝรั่งทอดมาเสริฟให้กินระหว่างรอเพื่อนๆด้วยนะจ้า มันฝรั่งทอดพร้อมกับเมนูที่คุ้นเคย หุหุ 👍👍👍
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0009-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0010-768x1024.jpg)
แก้วแรกฉันเลือกชื่อค็อกเทล Rejuvenate
ทำมาจาก Beefeater 24 แตงกวาสด ใบโหระพา น้ำมะนาวสด และน้ำน้ำผึ้ง ฉันได้ลองเทส Rejuvenate ฉันคิดว่าเธอใช้เหล้าจินเยอะมาก อ๊าาา ฉันไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นัก
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0016-768x1024.jpg)
มาต่อกันที่ แก้วที่สอง บาร์เทนเดอร์ทำให้ฉันใหม่ และ แก้วนี้มีบาร์เทนเดอร์ตั้งชื่อค็อกเทลพิเศษครั้งนี้ว่า Sweet Panda Cocktail ฉันคิดว่ามันดีสำหรับฉัน อร่อย หอม และ ไม่แรงจนเกินไป มีผลไม้เยอะ ฉันชอบแก้วนี้
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0033-1024x576.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0025-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0026-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0028-576x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0029-576x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0030-576x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0034-768x1024.jpg)
รอ ร๊อ รอ เพื่อนของมาที่นี่ พนักงานและบาร์เทนเดอร์เห็นฉันมาคนเดียวเลยเข้ามาคุยกับฉัน Wowwww ดูแลลูกค้าดีมาก ขอบคุณที่มาคุยกับฉัน ระหว่างรอเวลาเพื่อนๆมา
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0102-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0103-768x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0063-1024x768.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0064-1024x768.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0107-1024x767.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/11/25620219_200417_0108-1024x767.jpg)
ยังไม่พอนะคะ บาร์เทนเดอร์ ทำค็อกเทลพิเศษให้เพื่อนของเราด้วย ดูแลเราและเพื่อนแบบเป็นกันเองมาก 👍👍👍👍👍
คนไหนที่สนใจ และ ชอบแนวนี้ เราอยากขอแนะนำเลยค่ะ ไปลองที่ Abar หรือ สาวๆ สาย ฝ. ที่กำลังหา ร้านอาหาร บาร์ นั่งชิล คุยกับเพื่อน กับแฟน หรือ คนรู้ใจ ขอแนะนำที่นี้ อีกหนึ่งแห่งนะคะ
เปิดให้บริการทุกวันพุธ – วันอาทิตย์
เวลา 17.00 – 22.00 น.
สำรองที่นั่งได้ที่ https://bit.ly/3pd1zxR
https://www.facebook.com/abarrooftop/
ลองไปดูกันนะคะ เป็นยังไงบ้างไว้มาเล่าให้เราฟังบ้างนะจ้า