![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/coverStarbucks-Camp-Davis.jpg)
สตาร์บัคส์เดอะเดวิส สุขุมวิท24
![Starbucks Camp Davis สตาร์บัคส์เดอะเดวิส สุขุมวิท24](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/coverStarbucks-Camp-Davis-1-1024x683.jpg)
วันนี้มาแนวรีวิว คาเฟ่สไตล์ยุโรป ด้วยความที่เป็นสไตล์ของยุโรป ดังนั้น Concept ในการถ่ายภาพในวันนี้คือ “WORKING WOMAN” ซึ่งเราก็หา Reference จาก Pinterest เพื่อมาถ่ายจ๊ะ เดียวเราไปเริ่มจาก ภาพแรกกัน
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/e19af20f60d593f7ffafc9f60cc74548-1.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/cafe1-683x1024.jpg)
เนื่องจากรูปแบบของร้านกาแฟที่แตกต่างกัน มุมมองของภาพก็อาจจะมีคลาดเคลื่อนไปบ้าง ไปตามสไตล์ของช่างภาพแต่ละคน แต่อารมณ์ที่สื่อออกมานั้นก็จะได้แบบใกล้เคียงกันไป ^_^ ไปต่อกันที่ภาพอื่นๆกันบ้าง สถานที่นี้มีอีกหลายมุมที่ถ่ายสวยๆ
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/in-cafe-1-683x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/in-cafe2-683x1024.jpg)
บรรยากาศภายในร้านก็ยังมีอีกหลายๆมุมที่สามารถถ่ายได้ เช่น มุมของบอร์ดเมนู มุมเคาน์เตอร์ร้าน หรือ โต๊ะนั่งทานกาแฟ และ มุมข้างร้านภายในก็ยังมีแสงสวยๆ และประติมากรรม ให้เราได้เก็บภาพสวยๆกันอีกด้วยนะคะ
![ถ่ายกับรูปปั้นและเล่นกับแสงไฟ](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Light-683x1024.jpg)
ในร้านพอแล้วจ้า เดียวเราไปต่อกัน นอกร้านสักนิด ข้างนอกร้านก็จะมีอีกหลายมุมที่ถ่ายออกมาได้สวยงามเช่นกันค่ะ ขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคนนะคะ ^_^
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/LINE_ALBUM_16102021_211016_0-682x1024.jpg)
เดียวเราจะไปถ่ายบรรยากาศนอกร้านกันบ้างนะคะ ก็จะมีพวกป้ายร้าน โต๊ะข้างนอก ตู้โทรศัพท์ เก้าอีก จักรยาน ถนน และ แอบไปถ่ายกับ ป้ายที่จอดรถ และ ป้ายโรงแรม กันอีกด้วยจ้า
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis1-682x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis2-683x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis3-683x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis4-683x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis5-683x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis6-1-683x1024.jpg)
เราเดินต่อไปอีกนิดก็จะมีมุมที่เข้าไปแอบถ่ายสักนิด แต่ก็จะโดน รปภ ไล่ออกมา 55555 บางครั้งถ้าเรามั่วแต่ทำอะไรอยู่ในกรอบเดิมๆ เราก็จะไม่มีความก้าวหน้าเกิดขึ้น จงออกจาก จุดเดิมๆ และเริ่มเปลี่ยนแปลงตัวเอง ไปในแนวทางที่ตนเองต้องการ
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis-11-682x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis8-682x1024.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis9.jpg)
![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2021/10/Starbucks-Camp-Davis10.jpg)
ฝึกฝนเรียนรู้เพื่อออกจาก จุดเดิมๆ หรือ กรอบเดิมๆ จงเชื่อมั่นในตนเอง
ใครอยากมาถ่ายรูปแนวๆ Chic Chic อย่าลืมแต่งหน้า แต่งตัวมาเก๋ๆ และไปลุยถ่ายภาพสวยๆกันนะคะ
ขอบคุณช่างภาพ : https://www.facebook.com/TaoPhotoNerd
พิกัด: ถนน พละพงศ์พานิช, สุขุมวิท 24, สี่แยกเพรสซิเดนซ์ ติดโรงแรม Camp Davis
เวลาเปิด 6.30 – 20.00 น.
มีที่จอดรถ (โรงแรม Camp Davis)
หากไปด้วยBTS ให้นั่งมาลงที่ BTS พร้อมพงษ์ ทางออก 4 มาทางซอยสุขุมวิท 24 นั่งวิน 20 บาท Google Map : Starbuck Thailand สาขา Camp Davis