![](https://thannarat.com/wp-content/uploads/2020/12/cover-3.jpg)
ขากลับเมืองกรุงรอบนี้มาลองนั่ง thai lion air กันดูบ้างค่ะ ตอนจองตั๋วขากลับนั้นดีมีโหลดกระเป๋าได้ 10kg ในราคา 1,538 บาทจ้า ค่าธรรมเนียมอีก 195 บาท รวมแล้วทั้งสิ้น 1,733 บาท จากความรู้สึกเรา สายการบินไลน์อ้อนแอร์ นั้นเป็นเครื่องบินลำใหญ่ เสียอย่างเดียวคือให้เรานั่งตรงริมทางเดิน แต่ก็ดีนะได้ทำให้ได้เก็บภาพบรรยากาศบนเครื่องตรงทางเดิน แถมเดินไปห้องน้ำได้ง่ายด้วย หุหุ
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2020/12/29112020_201129_5-1024x461.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2020/12/29112020_201129_9-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2020/12/29112020_201129_10-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2020/12/29112020_201129_11-461x1024.jpg)
![](http://thannarat.com/wp-content/uploads/2020/12/29112020_201129_6-1024x461.jpg)
การต้อนรับและการบริการของสายการบินนี้ดีมากเลยคะ มีการแนะนำ และดูแลผู้โดยสารอย่างดี เราชอบนะ
เนื่องจากเป็นการเดินทางตอนกลางคืน ภาพก็จะมืดหน่อยๆ
ภาพถ่ายโดย Mi 10T Pro
รายละเอียดเพิ่มเติม : Thai Lion Air
จองเลยที่ https://bit.ly/2HuZgTt